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BODI YA MICHEZOYA
KUBAHATISHA TANZANIA

Cheza kwa busara na kwa kujali
(Responsible Gaming)




Utangulizl

Kwa sehemu kubwa ya watu Duniani, michezo ya
kubahatisha ni burudani maridhawa isivo na
madhara. Kwa watu hao, michezo kama vile ya
casino, bahati nasibu, mashine za slots, bingo au aina
ye yote ile ya michezo ya kubahatisha - kwao ni njia
moja ya kujifurahisha au ya kupitisha muda (a form
of leisure and entertainment) Watu hawa huamua
kucheza michezo hii wakijua fika uwezo wa fedha
walizopanga kwa minajili ya kucheza. Katu hawawezi
kutumia muda zaidi au fedha zaidi kwa michezo hii
zaidi ya uwezo wao.

Hakika hawatoi nafasi kuzisahau au kushindwa
kuhudumia familia zao, kuingia katika madeni,
kusababisha uzembe katika kazi zao eti kwa sababu
va kujiingiza katika kucheza michezo hii.

Hawa ni wale watu wenye busara ambao wakati wote
wanajua kuwa michezo ya kubahatisha siyo njia
pekee ya kufikirika katika kumuondolea mtu
matatizo yake ya kifedha au ya kiuchumi na kwamba
hii siyo mojawapo ya chanzo cha fedha kwa ajili ya
mahitaji va kila siku.
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Hata hivyo, wapo watu wachache Duniani kote
wanaoamini vinginevyo, kwamba eti michezo hii
ndiyo jawabu la matatizo vao va kifedha na kwamba
sivo starehe wala burudani kwao, Watu wa aina hii ni
bora wakapunguza kucheza au wakaacha kabisa.
Huku ni 'Kuathirika'.

Kucheza kwa Kujali na Busara

Matatizo ya 'kuathirika' au ya 'ulevi' au ya
'utegemezi' wa michezo ya kubahatisha Tanzania
hayajaonekana, lakini hii haimaanishi kuwa haiwezi
ikatokea. Bodi ya Michezo ya Kubahatisha inachukua
hatua za makusudi kukabiliana na hali hii mapema
hata kabla va dalili za kuwepo kwake kuonekana ili
Watanzania wapate elimu sahihi kujikinga na
kuathirika au utegemezi wa michezo hii.

Mchezaji au yule anaetegemea kucheza anashauriwa

kucheza kwa busara na kwa kuzingatia yvafuatayo:

+  Kuwa makini, fanya uamuzi ni kiasi gani cha
fedha unajipangia kutumia kucheza na uheshimu
kiwango na muda unaojipangia:

» Katu mtu asikope fedha kwa ajili ya kwenda
kuchezea bahati nasibu, casino au mchezo
wowote ule wakubahatisha;

* Endapo umecheza na kupoteza, usicheze kwa fujo
au kwa zaidi ya fedha ulizojipangia kwa nia ya
kurudisha ili kuokoa fedha ulizopoteza katika
mchezo;







